ศาสตราจารย์ ดร.สุทธวัฒน์ เบญจกุล จากคณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ได้รับการประกาศเกียรติคุณ “บุคคลตัวอย่างแห่งปี” PERSON OF THE YEAR 2021 สาขา วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี จากมูลนิธิเพื่อสังคมไทย โดยพลอากาศเอกชลิต พุกผาสุข องคมนตรีและเลขาธิการมูลนิธิพระดาบส เป็นประธานในพิธีมอบประกาศเกียรติคุณ เมื่อวันที่ 5 มีนาคม 2564 ณ หอประชุมกองทัพอากาศ กรุงเทพมหานคร เพื่อยกย่องผู้สร้างประโยชน์ให้กับสังคม ส่วนรวม สังคมและประเทศชาติ สมควรยกย่องให้เป็นแบบอย่างที่ดีต่อสังคมและสาธารณชนสืบไป
![](https://hatyai.psu.ac.th/sites/files/n10075_37.png)
![](https://clib.psu.ac.th/memory/wp-content/uploads/2022/06/5919468D-5500-4E3B-9CD1-9CCFDA8C3D00.png)
ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก : https://hatyai.psu.ac.th/th/node/10075